พาชม Mercedes-Benz X-Class กระบะแต่งสวยโดยสำนัก Prior Design
![](http://www.oui-autoservice.com/images/column_1516172143/b3dbd141-mercedes-benz-x-class-prior-design-tuning-4.jpg)
สำนักแต่งพริออร์ ดีไซน์ (Prior Design) จับรถกระบะพรีเมียมรุ่นใหม่นี้มาเสริมความสะดุดตาเพิ่มเติม เริ่มจากเปลี่ยนกันชนหน้าใหม่ มีช่องดักอากาศขนาดใหญ่ขึ้น และมีแผงไฟแอลอีดีฝั่งซ้ายและขวา กระจังหน้าก็ถูกปรับดีไซน์ใหม่ด้วยเช่นกันโดยประทับโลโก้ของสำนักแต่งแทนที่ดาวสามแฉก
ด้านข้างยังโดดเด่นด้วยซุ้มล้อขนาดใหญ่ขึ้น แผงกันชนหลังถูกปรับการออกแบบใหมเล็กน้อย พร้อมกับสวมล้ออัลลอยชุดใหม่และยางหน้ากว้างซึ่งมองในภาพรวมแล้วทำให้เอ็กซ์-คลาสดูดุดันน่าขับขี่มากขึ้นอย่างชัดเจน
![](http://www.oui-autoservice.com/images/column_1516172143/e1f060f2-mercedes-benz-x-class-prior-design-tuning-3.jpg)
พริออร์ ดีไซน์ไม่ได้โมดิฟายด์ขุมพลังเพิ่มเติม แต่นำเสนอชุดช่วงล่างและระบบระบายไอเสียให้เลือกติดตั้ง รวมถึงสีตัวถังแบบใหม่และการแร็พหุ้มตัวถังเพื่อสร้างเอกลักษณ์เฉพาะตัวตามที่ลูกค้าต้องการ
ภายในห้องโดยสารตกแต่งเพิ่มเติมด้วยวัสดุอัลคันทาร่า เดินด้ายสีตัดสายตา มีโลโก้ของสำนักอยู่บนพวงมาลัย ส่วนพนักพิงศีรษะก็ปักโลโก้พิเศษด้วย เป็นอันว่าเสร็จสิ้นกระบวนการตกแต่งแบบเบาะๆ ที่สวยงามพอตัว
แหล่งที่มาจาก autospinn.com